Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, ìbéèrè fún àwọn ohun èlò ìgé PDC ti ń pọ̀ sí i ní onírúurú ilé iṣẹ́, títí bí epo àti gáàsì, iwakusa, àti ìkọ́lé. Àwọn ohun èlò ìgé PDC tàbí polycrystalline diamond compact ni a ń lò fún wíwá àti gígé àwọn ohun èlò líle. Síbẹ̀síbẹ̀, ọ̀pọ̀ ìgbà ni a ti ròyìn pé àwọn ohun èlò ìgé PDC ń kùnà ní àkókò tí kò tó, tí ó ń fa ìbàjẹ́ sí àwọn ohun èlò àti pé ó ń fa ewu ààbò fún àwọn òṣìṣẹ́.
Gẹ́gẹ́ bí àwọn ògbógi nínú iṣẹ́ náà ti sọ, dídára àwọn ohun èlò ìgé PDC yàtọ̀ síra gan-an, ó sinmi lórí olùpèsè àti àwọn ohun èlò tí wọ́n lò. Àwọn ilé iṣẹ́ kan máa ń lo àwọn dáyámọ́ńdì onípele kékeré tàbí àwọn ohun èlò ìsopọ̀ tí kò dára, èyí sì máa ń yọrí sí àwọn ohun èlò ìgé PDC tí ó lè má ṣiṣẹ́ dáadáa. Ní àwọn ìgbà míì, iṣẹ́ ṣíṣe fúnra rẹ̀ lè ní àbùkù, èyí sì lè fa àbùkù nínú àwọn ohun èlò ìgé.
Ọ̀ràn pàtàkì kan tó ṣẹlẹ̀ nígbà tí wọ́n ń ṣe iṣẹ́ ìwakùsà ní ìwọ̀ oòrùn Amẹ́ríkà. Olùṣiṣẹ́ náà ṣẹ̀ṣẹ̀ yí padà sí olùpèsè tuntun fún àwọn ẹ̀rọ ìgé PDC, èyí tó fún wọn ní owó tó kéré ju ti olùpèsè wọn tẹ́lẹ̀ lọ. Àmọ́, lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ díẹ̀ tí wọ́n ti lò ó, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ẹ̀rọ ìgé PDC kùnà, èyí tó fa ìbàjẹ́ tó pọ̀ sí àwọn ẹ̀rọ ìgé tí wọ́n sì fi àwọn òṣìṣẹ́ sínú ewu. Ìwádìí kan fi hàn pé olùpèsè tuntun náà lo àwọn dáyámọ́ńdì àti àwọn ohun èlò ìdè tí kò dára tó ti olùpèsè wọn tẹ́lẹ̀, èyí sì mú kí àwọn ẹ̀rọ ìgé náà bàjẹ́ láìpẹ́.
Nínú ọ̀ràn mìíràn, ilé-iṣẹ́ ìkọ́lé kan ní Yúróòpù ròyìn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà tí iṣẹ́ gígé PDC ti bàjẹ́ nígbà tí wọ́n ń gbẹ́ òkúta líle. Àwọn iṣẹ́ gígé náà máa ń bàjẹ́ tàbí kí wọ́n bàjẹ́ ju bí a ṣe rò lọ, èyí sì máa ń béèrè fún àtúnṣe nígbà gbogbo, èyí sì máa ń fa ìdádúró nínú iṣẹ́ náà. Ìwádìí náà fi hàn pé àwọn iṣẹ́ gígé PDC tí ilé-iṣẹ́ náà ń lò kò yẹ fún irú òkúta tí wọ́n ń gbẹ́, wọn kò sì dára tó.
Àwọn ọ̀ràn wọ̀nyí fi hàn pé ó ṣe pàtàkì láti lo àwọn ohun èlò ìgé PDC tó dára láti ọ̀dọ̀ àwọn olùpèsè tó ní orúkọ rere. Gbígé owó tí wọ́n ń ná lè fa ìbàjẹ́ tó pọ̀ sí i fún àwọn ohun èlò àti ìdádúró nínú àwọn iṣẹ́ náà, láìka ewu ààbò tó lè wà fún àwọn òṣìṣẹ́ sí. Ó ṣe pàtàkì kí àwọn ilé-iṣẹ́ ṣe àkíyèsí wọn ní yíyan àwọn olùpèsè ohun èlò ìgé PDC àti láti náwó sí àwọn ohun èlò ìgé tó dára tó bá àwọn ohun èlò ìgé pàtó mu.
Bí ìbéèrè fún àwọn ẹ̀rọ ìgé PDC ṣe ń pọ̀ sí i, ó ṣe pàtàkì fún ilé iṣẹ́ láti fi ìdánilójú àti ààbò ṣáájú àwọn ìgbésẹ̀ ìdínkù owó. Nípa ṣíṣe bẹ́ẹ̀, a lè rí i dájú pé àwọn òṣìṣẹ́ ní ààbò, àwọn ohun èlò tí a lè gbẹ́kẹ̀lé, àti pé a parí àwọn iṣẹ́ náà lọ́nà tí ó dára àti lọ́nà tí ó gbéṣẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-04-2023
